image banner
Chi phí về tiếp cận thông tin được pháp luật quy định như thế nào?

Trả lời :

Theo quy định tại Điều 12, Luật Tiếp cận thông tin, chi phí tiếp cận thông tin được quy định như sau:

1. Công dân được cung cấp thông tin không phải trả phí, lệ phí, trừ trường hợp luật khác có quy định.
2. Người yêu cầu cung cấp thông tin phải trả chi phí thực tế để in, sao, chụp, gửi thông tin. Mức chi phí cụ thể, chi tiết do Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định.
THÔNG BÁO
Thống kê truy cập
  • Đang online: 12
  • Hôm nay: 44
  • Trong tuần: 1 432
  • Tất cả: 44577